Fara í efni
Íþróttir

Fimm úr KA/Þór valdar fyrir mót í Tékklandi

Rakel Sara Elvarsdóttir og Unnur Ómarsdóttir fara báðar til Tékklands. Ljósmynd: Skapti Hallgrímsson…
Rakel Sara Elvarsdóttir og Unnur Ómarsdóttir fara báðar til Tékklands. Ljósmynd: Skapti Hallgrímsson.

Fimm leikmenn frá KA/Þór hafa verið valdir í 30 manna landsliðshóp í handbolta sem heldur til Tékklands seinna í mánuðinum, þar sem A- og B- landslið taka þátt í tveimur fjögurra liða æfingamótum.

Fulltrúar Íslands- og bikarmeistaranna í ferðinni eru Aldís Ásta Heimisdóttir, Ásdís Guðmundsdóttir, Rakel Sara Elvarsdóttir, Rut Arnfjörð Jónsdóttir og Unnur Ómarsdóttir.

Leikmenn KA/Þórs koma til móts við liðið í Tékklandi eftir Evrópuleiki liðsins á Spáni helgina fyrir verkefnið. 

Landsliðin keppa í borginni Cheb í Tékklandi 25. til 27. nóvember ásamt Noregi, Sviss og Tékklandi.

Þessi leikmenn voru valdir - leikjafjöldi með A-landsliði og mörk í sviga:

Markverðir
Elín Jóna Þorsteinsdóttir, Ringköbing Håndbold (32/0)

Hafdís Renötudóttir, Fram (29/1)

Saga Sif Gísladóttir, Val (5/0)

Sara Sif Helgadóttir, Val (0/0)

Aðrir leikmenn
Aldís Ásta Heimisdóttir, KA/Þór (1/0)

Andrea Jacobsen, Kristianstad (24/29)

Ásdís Guðmundsdóttir, KA/Þór (7/10)

Auður Ester Gestsdóttir, Val (0/0)

Berglind Þorsteinsdóttir, HK (5/0)

Birta Lind Jóhannsdóttir, Haukumr (0/0)

Díana Dögg Magnúsdóttir, BSV Sachsen Zwickau (26/22)

Elín Rósa Magnúsdóttir, Val (0/0)

Elna Ólöf Guðjónsdóttir, HK (0/0)

Harpa María Friðgeirsdóttir, Fram (0/0)

Harpa Valey Gylfadóttir, ÍBV (7/4)

Helena Rut Örvarsdóttir, Stjörnunni (44/80)

Hildigunnur Einarsdóttir, Val (83/90)

Jóhanna Margrét Sigurðardóttir, HK (0/0)

Katrín Tinna Jensdóttir, Volda (0/0)

Lena Margrét Valdimarsdóttir, Stjörnunni (1/0)

Mariam Eradze, Val (2/0)

Ragnheiður Júlíusdóttir, Fram (33/49)

Rakel Sara Elvarsdóttir, KA/Þór (0/0)

Rut Jónsdóttir, KA/Þór (101/215)

Sandra Erlingsdóttir, EH Aalborg (5/10)

Sara Dögg Hjaltadóttir, Gjerpen Skien (0/0)

Sunna Jónsdóttir, ÍBV (60/43)

Thea Imani Sturludóttir, Val (57/63)

Tinna Sól Björgvinsdóttir, HK (5/7)

Unnur Ómarsdóttir, KA/Þór (31/30)


Leikjadagskrá A landsliðsins
25. nóv kl. 17:00 Ísland – Noregur
26. nóv kl. 19:00 Ísland – Sviss
27. nóv kl. 13:00 Ísland – Tékkland

Leikjadagskrá B landsliðsins
25. nóv kl. 15:00 Ísland – Noregur
26. nóv kl. 15:00 Ísland – Sviss
27. nóv kl. 09:00 Ísland – Tékkland